ജെറ്റ് എയര്‍വേസ് കടുത്ത പ്രതിസന്ധിയില്‍; പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കത്തെഴുതി പൈലറ്റുമാര്‍

മുംബൈ: കടുത്ത സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിയിലായ ജെറ്റ് എയര്‍വേസ് പൈലറ്റുമാരുടെ സംഘടന പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിക്കും വ്യോമയാന മന്ത്രി സുരേഷ് പ്രഭുവിനും കത്തെഴുതി. കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് മാസമായി ജെറ്റ് എയര്‍വേസ് കമ്പനിയിലെ എഞ്ചിനിയര്‍മാരും പൈലറ്റുമാരും ശമ്പളം ലഭിക്കാതെ ദുരിതത്തിലായിരിക്കുകയാണ്.

ഈ മാസം അവസാനത്തോടെ ശമ്പള കുടിശിക തന്നില്ലെങ്കില്‍ ഏപ്രില്‍ ഒന്നു മുതല്‍ സേവനം നിര്‍ത്തി സമരം ചെയ്യുമെന്ന് ജെറ്റ് എയര്‍വേസ് പൈലറ്റുമാര്‍ അറിയിച്ചുരിന്നു. ഇതിനിടെ പൈലറ്റുമാരെ ജോലിക്കെടുക്കാന്‍ ഇന്‍ഡിഗോയും സ്‌പൈസ് ജെറ്റും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ട്.കഴിഞ്ഞ ദിവസം 150 ഓളം പൈലറ്റുമാര്‍ സ്‌പൈസ് ജെറ്റില്‍ അഭിമുഖത്തിന് ഹാജരായിരുന്നു.

ജെറ്റ് എയര്‍വേസില്‍ പ്രമോട്ടര്‍ നരേഷ് ഗോയലിന്റെ ഓഹരി കുറയ്ക്കണമെന്ന ആവശ്യവുമായി ബാങ്കുകള്‍ രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. ഗോയലിനുളള 51 ശതമാനം ഓഹരി പത്ത് ശതമാനമായി കുറയ്ക്കണമെന്ന് വായ്പാദാതാക്കളായ ബാങ്കുകള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഗോയലും, ഭാര്യ അനിതാ ഗോയല്‍, കമ്പനിയുടെ എക്‌സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടര്‍ ഗൗരങ് ഷെട്ടി, സ്വതന്ത്ര ഡയറക്ടര്‍ നസിം സൈദി എന്നിവര്‍ ബോര്‍ഡില്‍ നിന്ന് രാജിവയ്ക്കണമെന്നും ബാങ്കുകള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Close

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker