വി​വാ​ദ ഉ​ത്ത​ര​വി​ല്‍​നി​ന്നു ട്രം​പ് നാ​ട​കീ​യ​മാ​യി പി​ന്‍​മാ​റി

വാഷിങ്ടണ്‍: അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരില്‍ നിന്ന് കുട്ടികളെ വേര്‍പെടുത്താനുള്ള നിയമത്തില്‍ നിന്ന് അമേരിക്കന്‍ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണള്‍ഡ് ട്രംപ് പിന്‍മാറി. ലോകമെമ്പാടും നിന്ന് വിവാദ നിയമത്തിനെതിരേ രൂക്ഷമായ എതിര്‍പ്പ് ഉയര്‍ന്നതിന് പിന്നാലെയാണ് നിയമത്തില്‍ നിന്ന് പിന്‍മാറുന്ന വിവരം ട്രംപ് പ്രഖ്യാപിച്ചത്. ഇത് സംബന്ധിച്ച ഉത്തരവില്‍ ട്രംപ് ഒപ്പുവച്ചു. മകള്‍ ഇവാന്‍കയും ഭാര്യ മെലാനിയയും നിയമത്തില്‍ നിന്ന് പിന്‍മാറാന്‍ തനിക്ക് മേല്‍ ശക്തമായ സമ്മര്‍ദ്ദമാണ് ചെലുത്തിയതെന്ന് തീരുമാനം പ്രഖ്യാപിച്ചുകൊണ്ട് ട്രംപ് പറഞ്ഞു.
മുന്‍ അമേരിക്കന്‍ പ്രഥമവനിതകള്‍ അടക്കം നിരവധി പേരാണ് ട്രംപ് ഭരണകൂടത്തിന്റെ കണ്ണില്‍ ചോരയില്ലാത്ത കുടിയേറ്റ നിയമത്തിനെതിരേ രംഗത്തുവന്നത്. അ​ന​ധി​കൃ​ത കു​ടി​യേ​റ്റം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യി ത​ട​യു​ക എ​ന്ന ല​ക്ഷ്യ​ത്തോ​ടെ അ​റ്റോ​ര്‍​ണി ജ​ന​റ​ല്‍ ജെ​ഫ് സെ​ഷ​ന്‍​സ് ക​ഴി​ഞ്ഞ​മാ​സം കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന ന​യ​മാ​ണ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക്കു കാ​ര​ണ​മാ​യ​ത്. അ​ന​ധി​കൃ​ത​മാ​യി അ​തി​ര്‍​ത്തി​ക​ട​ന്ന് യു​എ​സി​ല്‍ പ്ര​വേ​ശി​ക്കു​ന്ന മു​തി​ര്‍​ന്ന​വ​രെ കൈ​യോ​ടെ അ​റ​സ്റ്റു ചെ​യ്ത് പ്രോ​സി​ക്യൂ​ട്ടു ചെ​യ്യാ​നാ​ണ് സെ​ഷ​ന്‍​സ് ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ട​ത്. കുട്ടികളെ ജയിലില്‍ പാര്‍പ്പിക്കാന്‍ നിയമം അനുവദിക്കാത്തതിനാല്‍ കുട്ടികളെ മാതാപിതാക്കളില്‍ നിന്ന് വേര്‍പെടുത്തി പ്രത്യേക ക്യാമ്പില്‍ താമസിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരായ മാതാപിതാക്കളെ ജയിലിലിട്ടുകൊണ്ട് വിചാരണ ചെയ്യാനായിരുന്നു നിയമം അനുശാസിക്കുന്നത്. ഈ നിയമത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ന​ഴ്സ​റി​ക്കു​ട്ടി​ക​ള​ട​ക്കം ര​ണ്ടാ​യി​ര​ത്തോ​ളം കുട്ടികളെ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ളി​ല്‍ നി​ന്ന​ക​റ്റി പ്ര​ത്യേ​ക കൂ​ടാ​ര ക്യാമ്പുകളിൽ പാ​ര്‍​പ്പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

Tags

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Close

Adblock Detected

Please consider supporting us by disabling your ad blocker